สรุปผลรางวัล คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 17 “เต้ย” – “บิวกิ้น” คว้านักแสดงนำยอดเยี่ยม

คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 17 งานมอบรางวัลแด่บุคคลในวงการบันเทิง ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง ซึ่งจัดโดยกองบรรณาธิการบันเทิง คมชัดลึก ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรม วันนี้ (30 ม.ค. 64) เป็นไปอย่างคึกคัก

โดยผู้ที่ได้รับรางวัลในแต่ละสาขามีดังนั้น

  • รางวัลประเภทเพลงไทยสากล

1. รางวัลศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Varis” วริศ คงสุวรรณ เจ้าของอัลบั้ม Will u?

2. รางวัลสาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Bowkylion” พิชญ์สินี วีระสุทธิมาศ อัลบั้ม Lionheart

3. รางวัลสาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Torrayot: ยศทร บุญญธนาภิวัฒน์ อัลบั้ม Facing By Now

4. รางวัลสาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม : ได้แก่ วง The Darkest Romance

5. รางวัลสาขาเพลงยอดเยี่ยม : ได้แก่ เพลง “ความรับผิดชอบ” ศิลปิน The Darkest Romance

6. รางวัลสาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ : อัลบั้ม Words ศิลปิน The Darkest Romance

  • รางวัลประเภทภาพยนตร์ไทย

1. รางวัลสาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ “กัณฑ์ปวิตร ภูวดลวิศิษฏ์” ผู้เขียนบทภาพยนตร์เรื่อง คืนยุติ-ธรรม

2. รางวัลสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม :  ได้แก่ “คัทลียา แมคอินทอช” จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง

3. รางวัลสาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “พีรวิชญ์ อรรถชิตสถาพร” จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)

4. รางวัลสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ฟ้า ษริกา สารทศิลป์ศุภา” จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)

5. รางวัลสาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ณเดชน์ คูกิมิยะ” จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง

6. รางวัล สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ไพลิน วีเด็ล” จากภาพยนตร์เรื่อง Hope Frozen: A Quest to Live Twice ความหวังแช่แข็ง: ขอเกิดอีกครั้ง

7. รางวัลสาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่อง School Town King “แร็ปทะลุฝ้า ราชาไม่หยุดฝัน” ผลิตโดย บริษัท อายดรอปเปอร์ ฟิลล์ จำกัด

  • รางวัลประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์

1. รางวัลสาขาบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ทีมเขียนบท จากละครเรื่องฉลาดเกมส์โกง นำโดย พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์, ธนีดา หาญทวีวัฒนา, ศิรดา ไตรตรึงษ์ทัศนา”

2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ “น้องมาชิดา สุทธิกุลพานิช จากละคร Mother เรียนฉันว่าแม่”

3.สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ดอม เหตระกูล” จากละคร อุ้มรักเกมลวง ช่อง ONE31″                                  

4.สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ “เต้ย จรินทร์พร จุนเกียรติ” จากละคร ทุ่งเสน่หา ช่อง 3 HD                        

5.สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม  : ได้แก่ “บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล” จากซีรีส์ แปลรักฉันด้วยใจเธอ                 

6.สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม  : ได้แก่ “พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์” จากละครเรื่อง ฉลาดเกมส์โกง                             

7.สาขาละครโทรทัศน์-ซีรี่ส์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ ละครเรื่อง “ฉลาดเกมส์โกง” ผลิตโดยบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด

  • รางวัลประเภท POPULAR VOTE

1. สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม : ได้แก่ “บิ้วกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล”

2. สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม : ได้แก่ “ไทยบ้าน X BNK48 จากใจผู้สาวคนนี้”

3. สาขานักแสดงชายยอดนิยม : ได้แก่ “พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร”

4. สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม : ได้แก่ “มิวสิค-แพรวา สุธรรมพงษ์”

5. สาขาละคร-ซีรี่ส์ไทยยอดนิยม : ได้แก่ “แปลรักฉันด้วยใจเธอ”

6.สาขา lnfluencer ชายยอดนิยม : ได้แก่ “เค เลิศสิทธิชัย”

7.สาขา lnfluencer หญิงยอดนิยม : ได้แก่ ” พิมรี่พาย-พิมรดาภรณ์ เบญจวัฒนะพัชร์ “

Next Post

จ.สระแก้วฝ่าวิกฤตโควิดจัดงานสีสันการค้าชายแดน

พุธ มี.ค. 31 , 2021
“พาณิชย์ จ.สระแก้ว” ฟื้นการท่องเที่ยว- […]